ಮಂಗಳೂರಿನ ಸಿಟಿ ಕಾರ್ಪೊರೇಷನ್ (ಎಮ್ಸಿಸಿ) ಕಚೇರಿಯಲ್ಲಿ ನಡೆದ ಚುನಾವಣೆಯಲ್ಲಿ ಭಾಸ್ಕರ್ ಮೊಯಿಲಿ ನಗರದ ಮೇಯರ್ ಆಗಿ ಆಯ್ಕೆಯಾಗಿದ್ದಾರೆ.

ಭಾಸ್ಕರ್ ಮೊಯಿಲಿ ಗುರುವಾರ ಮಾರ್ಚ್ 8 ರಂದು ನಗರದ ಮೇಯರ್ ಆಗಿ ಆಯ್ಕೆಯಾಗಿದ್ದಾರೆ.
ಮುಂಚಿನ, ಪಕ್ಷದ ಮೇಯರ್ ಚುನಾವಣೆಯಲ್ಲಿ ಸ್ಪರ್ಧಿಸಲು ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ ಕಾರ್ಪೊರೇಟರ್ ಅವರನ್ನು ಆಯ್ಕೆ ಮಾಡಲಾಯಿತು.
ಮಂಗಳೂರಿನ ಸಿಟಿ ಕಾರ್ಪೊರೇಷನ್ (ಎಮ್ಸಿಸಿ) ಕಚೇರಿಯಲ್ಲಿ ನಡೆದ ಚುನಾವಣೆಯಲ್ಲಿ ಭಾಸ್ಕರ್ ಮೊಯಿಲಿ 37 ಮತಗಳನ್ನು ಪಡೆದರು ಮತ್ತು ಸುರೇಂದ್ರ ಬಿಜೆಪಿಯಿಂದ 19 ಮತಗಳನ್ನು ಪಡೆದರು ಮತ್ತು 5 ಕಾರ್ಪೋರೇಟರ್ಗಳು ತಟಸ್ಥರಾಗಿದ್ದರು.

ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ ಕಾರ್ಪೊರೇಟರ್ಗಳ ಸಭೆ ಗುರುವಾರ, ಮಾರ್ಚ್ 8 ರಂದು ಬೆಳಿಗ್ಗೆ ನಡೆಯಿತು ಮತ್ತು ಭಾಸ್ಕರ್ ಮೊಯಿಲಿಯ ಹೆಸರನ್ನು ಪಕ್ಷವು ಒಪ್ಪಿಗೆ ನೀಡಿತು. ಜಿಲ್ಲಾ ಉಸ್ತುವಾರಿ ಸಚಿವ ರಾಮನಾಥ ರೈ ಅವರು ಸಭೆಯಲ್ಲಿ ಅಧ್ಯಕ್ಷತೆ ವಹಿಸಿದ್ದರು. ಎಂಜಿಎಲ್ಗಳಾದ ಜೆ ಆರ್ ಲೋಬೋ, ಮೊಯ್ಡೆನ್ ಬಾವಾ, ಎಂಎಲ್ಸಿ ಇವಾನ್ ಡಿ’ಸೋಜಾ ಮತ್ತು ಪ್ರಸ್ತುತ ಮೇಯರ್ ಕವಿತಾ ಸನಿಲ್ ಅವರು ಸಭೆಯಲ್ಲಿ ಭಾಗವಹಿಸಿದ್ದರು.
ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ನಿಂದ ಮೊಹಮ್ಮದ್ ಕುಂಜಾತಾಬೈಲ್ ಉಪ ಮೇಯರ್ ಆಗಿ ಆಯ್ಕೆಯಾದರು. ಅವರು 37 ಮತಗಳನ್ನು ಪಡೆದರೆ, ಬಿಜೆಪಿಗೆ ಮೀರಾ ಕರ್ಕೇರಾ 19 ಮತಗಳನ್ನು ಪಡೆದರು. ಐದು ಕಾರ್ಪೋರೇಟರ್ಗಳು ತಟಸ್ಥರಾಗಿದ್ದರು.
59 ಕಾರ್ಪೊರೇಟರ್ಗಳಾದ ಮಂಗಳೂರಿನ ದಕ್ಷಿಣ ಎಂಎಲ್ಎ ಜೆ ಆರ್ ಲೋಬೋ ಮತ್ತು ಎಮ್ಎಲ್ಸಿ ಇವಾನ್ ಡಿ’ಸೋಜಾ ಉಪಸ್ಥಿತರಿದ್ದರು ಮತ್ತು ಚುನಾವಣೆಯಲ್ಲಿ ಮತ ಚಲಾಯಿಸಿದರು.
ಎ.ಡಿ.ಸಿ ಕುಮಾರ್ ಮತ್ತು ಎಮ್ಸಿಸಿ ಕಮಿಷನರ್ ನಝೀರ್ ಉಪಸ್ಥಿತರಿದ್ದರು.
ಶಿವಾಯೋಗಿ ಕಲಾಸದಾ ಚುನಾವಣಾಧಿಕಾರಿಯಾಗಿದ್ದರು.
ಮೇಯರ್ ಭಾಸ್ಕರ್ ಮೊಯಿಲಿ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ, “ಎಮ್ಸಿಸಿ ರಾಜ್ಯ ಸರ್ಕಾರದಿಂದ ಹಲವಾರು ಪ್ರಶಸ್ತಿಗಳನ್ನು ಪಡೆದಿದೆ. ಎಲ್ಲ 60 ಕಾರ್ಪೊರೇಟರ್ಗಳು ಎಮ್ಸಿಸಿಗಾಗಿ ಕೆಲಸ ಮಾಡಿದರು, ಇದು ನಮಗೆ ಪ್ರಶಸ್ತಿಗಳನ್ನು ತಂದ ನಗರದಲ್ಲಿನ ಬಹಳಷ್ಟು ಅಭಿವೃದ್ಧಿಗೆ ಕಾರಣವಾಯಿತು. ನಾನು ಜನರು, ಅಧಿಕಾರಿಗಳು ಮತ್ತು ಕಾರ್ಪೋರೇಟರ್ಗಳಿಂದ ಬೆಂಬಲವನ್ನು ಕೇಳುತ್ತೇವೆ, ಇದರಿಂದ ನಾವು ತಂಡವಾಗಿ ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಹಿಸಬಹುದು ”

ಡೆಪ್ಯುಟಿ ಮೇಯರ್ ಕೆ ಮೊಹಮ್ಮದ್ ಅವರು, “ನಾನು ಮಂತ್ರಿಗಳು ರಾಮನಾಥ ರೈ ಮತ್ತು ಯು.ಟಿ.ಖಾದರ್ ಮತ್ತು ಎಂಎಲ್ಎಗಳ ಜೆ.ಆರ್ ಲೋಬೋ ಮತ್ತು ಮೊಯಿಡೆನ್ ಬಾವ ಅವರ ಬೆಂಬಲಕ್ಕಾಗಿ ಧನ್ಯವಾದ ಹೇಳುತ್ತೇವೆ.ನಮ್ಮ ಗಮನಕ್ಕೆ ತಂದ ಅಭಿವೃದ್ಧಿ ಕಾರ್ಯಗಳಲ್ಲಿನ ಯಾವುದೇ ಸಮಸ್ಯೆಗಳನ್ನು ಬಗೆಹರಿಸಲಾಗುವುದು ನಾವು ಸ್ಮಾರ್ಟ್ ಸಿಟಿ ಯೋಜನೆಯಲ್ಲಿ ಮತ್ತು ಮಂಗಳೂರಿಗೆ ಸ್ಮಾರ್ಟ್ ಸಿಟಿ ಮಾಡಲು ಹಣವನ್ನು ಬಳಸಿಕೊಳ್ಳಲಾಗುತ್ತದೆ. ”
ಸುಧೀರ್ ಶೆಟ್ಟಿ, ಗಣೇಶ್ ಹೊಸ್ಬೆಟ್ಟು ಮತ್ತು ಇತರರು ಸೇರಿದಂತೆ ಹಲವು ಬಿಜೆಪಿ ಕಾರ್ಪೋರೇಟರ್ಗಳು ಹೊಸ ಮೇಯರ್ ಭಾಸ್ಕರ್ ಮೊಯಿಲಿಯನ್ನು ಅಭಿನಂದಿಸಿದರು ಮತ್ತು ಸ್ಮಾರ್ಟ್ ಸಿಟಿ ಮತ್ತು ಪ್ರೀಮಿಯಂ ಎಫ್ಐಆರ್ ಯೋಜನೆಗಳ ಅಭಿವೃದ್ಧಿಯ ವೇಗವನ್ನು ಶೀಘ್ರವಾಗಿ ವಿಸ್ತರಿಸಲು ಅವರು ಒತ್ತಾಯಿಸಿದರು. ಅವರು ಎಲ್ಲರೂ ಮಂಗಳೂರಿನ ಒಟ್ಟಾರೆ ಅಭಿವೃದ್ಧಿಗೆ ವಿಶ್ವಾಸ ಮತ್ತು ಏಕತೆಗಾಗಿ ಕೆಲಸ ಮಾಡುವಂತೆ ಕೋರಿದರು.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Skip to toolbar